Posting in the Magento forums has been disabled pending the implementation of a new and improved forum solution which should better serve the community.

For new questions please post at magento.stackexchange.com, the community-run support site for the Magento community. We will be providing updates on the new forum solution soon. For questions or concerns please email community@magento.com.

Magento Forum

Page 2 of 3
Official Magento Vietnamese Translation (vn_VN)

ntis
Jr. Member

Total Posts:  18

OK, zerocool. Thế mà không nghĩ ra. grin

File language được để ở : http://magento.giaiphapmo.vn/vi_VN.zip
Gói này cũng đã được upload lên site Magento Demo, http://magento.giaiphapmo.vn, để dễ kiểm tra và chỉnh sửa.

Tuy nhiên trong phần Admin còn rất nhiều phần vẫn là tiếng Anh.

Hướng dẫn việc áp dung gói tiếng Việt vào Magento có thể tham khảo tại:
http://www.magentocommerce.com/boards/viewthread/1143/P0/

Chúc các bạn may mắn.

Magento Community Magento Community
Magento Community
Magento Community

PhilipDac
Jr. Member

Total Posts:  17

Cám Æ¡n NTIS. Tui đã cài được tiếng Việt vá»›i file CSV có “” rùi. Má»›i phát hiện có 2 lá»—i đề nghị sá»­a ở trong file Mage_Payment.csv là:

- “September","Tháng Mười hai” ===> sá»­a thành Tháng Chín
- “January","Tháng Má»™t” ===> sá»­a thành Tháng Giêng

Có cách nào để tập hợp các feedback về sửa chữa / cập nhật bản dịch một cách dễ dàng và đơn giản nhất không? Các chuyên gia cho ý kiến đi.

Thanks,
Bacscar.

Magento Community
Magento Community

ntis
Jr. Member

Đưa tiếng Việt lên site rồi má»›i thấy nhiều chá»— không đúng lắm.  Phải sá»­a thôi.

Mình có sẵn 1 file Excel chứa hết mấy cái string của Magento để theo dõi cho dá»….  Có Ä‘iều muốn phối hợp để sá»­a chữa, theo dõi và cập nhật thi chắc phải xài 1 phÆ°ong tiện online collaboration nào đó.

@zerocool, bác hay xài cái gì thế, Google Docs hay Zoho? thằng nào tiện hÆ¡n vậy? để thá»­ chút coi…

Magento Community
Magento Community

ntis
Jr. Member

Sao trong phần Hệ thống > Cấu hình vẫn còn đầy English title / caption thế nhỉ ?
File CSV của mình bị trục trặc, hay tại Magento vẫn còn hardcode mấy cái đó ?

Magento Community
Magento Community

ntis
Jr. Member

Magento Demo tại http://magento.giaiphapmo.vn vừa được update lên version mới nhất bà kon dô dùng thử đi nhá.

ps: sorri cho những người đã tạo store trước đó nha do data được create new nên mất tiêu goài lần nì sẽ cố gắng backup cho bà kon.

Thanks for all.!!

Magento Community
Magento Community

PhilipDac
Jr. Member

Total Posts:  17

Lâu quá không vào forum. Nay Magento đã có bản stable 1.0 rồi, không biết tiến độ Việt hóa đã đến đâu rồi. Bác nào update giúp mình với. Nay đang cần và có thể invest để chúng ta có một bản Việt hóa hoàn chỉnh. Mọi người cùng đóng góp ý kiến nhé.

Cám ơn nhiều,
Bacscar!

Magento Community
Magento Community

.::DUTRA::.
Jr. Member

Total Posts:  5

Hi mấy bác,

Em là new bie, mới tham gia forum và đang dùng thử Magento. Em thấy cái forum này và cũng muốn tham gia dịch cùng mọi người, có điều hình như forum này lâu rùi ko có ai vào? Ko biết mọi người có cần người dịch nữa ko?

Mà em nghĩ hình như vào đây nên post tiếng Anh thì phải? Lỡ mấy mod của forum này ko đọc được tiếng Việt thì làm sao help mình nếu mình thắc mắc gì trong việc dịch?

Chắc phải chờ các bác lên tiếng thì em mới bắt tay vào dịch được, ko biết là this process đến đâu rồi nhỉ!

Magento Community
Magento Community

vtiger_crm
Jr. Member

Total Posts:  1

attach bình thường mà, bác ntis attach lên để bọn em bắn phá thử

Magento Community
Magento Community

rangkuk
Jr. Member

Total Posts:  15

không biết tình hình sao mà mọi người im ắng quá cả tháng nay

Magento Community
Magento Community

rangkuk
Jr. Member

bà con cô bác ở đâu hết rồi.
xôm tụ lại đi cái nào

Magento Community
Magento Community

lonewolf
Jr. Member

Total Posts:  7

Hi all,

Mình đã tham khảo cái hướng dẫn cài đặt Tiếng Việt trên Magento theo như cách làm của Ntis và Bacscar. Bao gồm:

- Using 1.1.6 Full released.
- Changed app/etc/config.xml line 58 from vn_VN to vi_VN; (version 1.1.6 default đã đổi thành vi_VN) Changed 2 directories from vn_VN to vi_VN.

Nhưng vẫn không change thành Tiếng Việt được, vậy có phải là vấn đề về file CSV sử dụng chưa đúng.

Mong ai có kinh nghiệm hướng dẫn giùm mình.
Xin Cám ơn.

Magento Community
Magento Community

toaicv
Jr. Member

Total Posts:  2

Các bác ơi tình hình thế nào rồi Sao em chẳng thấy các bác tiếp tục nữa. em dang lam một hệ thống Magento cho một siêu thị cần 2 thứ tiếng Anh và Việt. Nhưng em chưa biết làm thế nào các pác giúp em với ! nhanh hộ em với các bác ơi

Magento Community
Magento Community

nhchung
Jr. Member

Total Posts:  10

Chào bạn,

Bạn làm thử cách ở đây xem có Việt hóa được ko: http://www.magentocommerce.com/boards/viewthread/307/P15/#t65946. Chúc may mắn.

Magento Community
Magento Community

rangkuk
Jr. Member

hoan nghênh bác tham gia. cá»™ng đồng magento phần VN có vẻ “êm dịu” quá

Magento Community
Magento Community

rangkuk
Jr. Member

Mr.Hai - 27 August 2008 03:43 PM

Việc Việt hóa sẽ tùy từng ngữ cảnh và tùy vào suy luận của mỗi người. Tôi nghĩ tốt nhất hãy tự làm trước khi Magento phát triển ở Việt Nam. Nếu cứ ngồi chỗ đợi anh em dịch rồi download về ko phải là tinh thần mã nguồn mở chút nào. Tôi đang làm và share file nếu như quá trình sử dụng thấy good và có tiềm năng.
Hãy nghiên cứu và cùng tôi đặt những viên gạch đầu tiên cho Magento tại Việt Nam.
Cứ vậy nhé anh em.

em thấy trang bác dịch hoàn chỉnh rùi. em không phải là dạng “ ăn chùa” bác qua bên JLV sẽ thấy. em có làm má»™t bản cho VM và đã share bên đó. mong bác share cho anh em vì cá»™ng đồng

Magento Community
Magento Community
Magento Community
Magento Community
Back to top
Page 2 of 3