Posting in the Magento forums has been disabled pending the implementation of a new and improved forum solution which should better serve the community.

For new questions please post at magento.stackexchange.com, the community-run support site for the Magento community. We will be providing updates on the new forum solution soon. For questions or concerns please email community@magento.com.

Magento Forum

Cấu hình Paypal cho Việt Nam Đồng (VND)

wallvlvn
Jr. Member

Total Posts:  14

Chào mọi người,

Tình hình hiện nay mình đang rất cần việc cấu hình Paypal (chỉ riêng Palpal thôi nha) cho tiền Việt nam. Ai biết xin giúp đỡ.
Thanks trÆ°á»›c,

Vấn đề ở chổ là mình có 1 site dùng Magento 1.5. trong Control Panel mình chọn hiển thị trên giá Sản Phẩm là tiền Việt Nam nhÆ°ng đến khi chọn hình thức trả thì ko thấy Palpal xuất hiện trong List chi trả, NhÆ°ng Nganluong.vn thì ok…

Nhưng khi mình chọn lại là tiền Đô la hay euro thì paypal xuất hiện.....Theo tìm hỉu thì Paypal ko chấp nhận chi trả bằng tiền Việt Nam ( chỉ một số quốc gia mà Paypal cho phép thôi, ko có Việt Nam Đồng )

Mình mong muốn là Khi hiển thị trong sản phẩm là tiền việt nam nhưng khi chọn chi trả qua paypal thì
+Paypal hiển thị trong list chi trả
+Hệ thống tự động chuyển từ tiền Việt Nam sang tiền Đô La (VD: giá sp là 36000 vnd -> bên trang paypal là 3$ )

Chân thành cảm ơn

newbie magento

Magento Community Magento Community
Magento Community
Magento Community
Magento Community
Magento Community
Back to top